NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Wednesday, February 4, 2009

ASANTE YETU KWA MASHUJAA WETU

Nimesoma habari ya kufariki kwa koplo Sostines kwa masikitiko (tazama hapo chini). Polisi shujaa kama huyu alipaswa kukimbizwa Afrika Kusini kwa matibabu ya kiwango cha juu zaidi kama ilivyo kawaida kwa viongozi wakuu wa serikali na wabunge. Bila kujali kama angepona au la, huu ungekuwa mfano bora zaidi kwa vijana mashujaa kama huyu na ungesaidia kuwapandisha morali. Wangeona kwamba ushujaa wao unathaminiwa na kwamba serikali yao iko tayari kuingia gharama kubwa kuwashughulikia wanapoumia wakiwa kazini. Mungu amlaze Marehemu Koplo Sostines mahali pema peponi.

===============================

POLISI SHUJAA ALIYEPAMBANA NA MAJAMBAZI AFARIKI DUNIA


2009-02-04 17:08:06
Na Sharon Sauwa, Polisi Kati


Askari Polisi mwenye namba F 8681, Koplo Sostines, yule afande shujaa ambaye akishirikiana na mwenzake, walifanikisha kuokoa shilingi milioni 56 katika tukio la ujambazi lililotokea hivi karibuni pale Manzese Darajani Jijini Dar es Salaam, amefariki dunia kutokana na majeraha aliyoyapata katika mapambano hayo.


Kamanda wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleiman Kova, amesema shujaa huyo alifariki juzi saa 8:00 mchana katika Taasisi ya Magonjwa ya Mifupa (MOI), alipokuwa amelazwa tangu Januari 21 mwaka huu.


Amesema mwili wa marehemu ulisafirishwa jana kupelekwa Bunda mkoani Mara kwa mazishi ambapo mipango ya mazishi.


``Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mara ndiye aliyesimamia taratibu za mazishi akishirikiana na ndugu wa marehemu,`` amesema Kamanda Kova.


Ameongeza kuwa askari huyo atazikwa kwa heshima za hali ya juu kutokana na kitendo chake alichokifanya cha kuhakikisha maisha na mali za watu zinakuwa salama.


Aidha Kamanda Kova amesema kitendo cha ushujaa alichokifanya askari huyo cha kukubali kupoteza maisha yake kwa ajili ya kuokoa maisha ya wengine na mali zao, ni kielelezo cha uwajibikaji wa jeshi hilo hasa kwa kanda yake.


``Tupo tayari kupoteza maisha ili kulinda maisha na mali za Watanzania na tukio hili ni kielelezo cha uwajibikaji wa jeshi hili kwa Watanzania hasa kwa kanda maalum ya Dar es Salaam,`` akasema Kamanda Kova na kuwaomba wananchi kushirikiana na jeshi hilo kwa kutoa taarifa za uhalifu na watu wanaofanya uhalifu.


Baada ya tukio hilo, Jeshi la Polisi lilimtunuku cheo cha Ukoplo askari huyo na mwenzake mwenye namba F 8407 Koplo Lazaro.


Katika tukio hilo, dereva wa kampuni ya Mount Meru Filling Station, Omary Single alipoteza maisha baada ya kupigwa risasi katika majibizano ya kurushiana risasi kati ya polisi na majambazi waliokuwa wakitaka kupora zaidi ya Sh. milioni 56 zilizokuwa zikipelekwa benki ya Standard Chartered.


SOURCE: Alasiri


1 comment:

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb