NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Tuesday, June 30, 2009

WAMAREKANI WANAJIANDAA KUONDOKA IRAK - JE, WAMESHINDA VITA?

Pamoja na kuongezeka kwa mashambulizi ya mabomu ya kujitoa mhanga kwa wiki za karibuni, majeshi ya Marekani leo yanaanza kuondoka katika miji mingi ya Irak na kuwaachia wanajeshi wa Irak ulinzi wa miji hiyo. Haya ni maandalizi ya mwanzo kwa majeshi hayo kuondoka kabisa katika nchi hiyo kama alivyoahidi rais Obama katika kampeni zake wakati wa uchaguzi. Lakini je, wameshinda vita hivyo? Je, wamepata walichokuwa wamekifuata huko, ambacho wachambuzi wengi wanaamini ni mafuta? Baada ya kupoteza wanajeshi wao zaidi ya elfu nne (tazama hapa) na fedha zaidi ya dola trillioni tatu (huku uchumi wao ukianguka), pamoja na kujivunjia heshima duniani kote (ingawa hawajali) , nini wamepata katika kampeni yao ya Irak?

Ni ajabu jinsi kiongozi mmoja mwenye mawazo na msimamo uliopogoka anavyoweza kuiingiza nchi katika hatihati isiyo ya lazima.

1 comment:

  1. Umeuliza kuhusu KUSHINDA? Never was, never will it be a win in Iraq.
    That's all

    ReplyDelete

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb