NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Friday, August 7, 2009

MBUNGE KWENDA JELA ZAIDI YA MIAKA 20 KWA KULA RUSHWA

Huyu jamaa pichani anaitwa William Jefferson na alikuwa Congressman (mbunge?) kutoka jimbo la Lousiana (Marekani) kwa vipindi tisa mfululizo. Jana alikutwa na hatia katika makosa 11 (yakiwemo rushwa na kujipatia pesa kwa njia ya udanganyifu) kati ya makosa 16 aliyokuwa akishtakiwa. Kosa mama lilikuwa ni kula rushwa ifikiayo kiasi cha dola za Kimarekani 400,000. Mwaka 2005 mashushushu wa FBI walimwekea mtego na akanasa: alipigwa picha za video akipokea rushwa ya dola 100,000 (pesa zenye namba maalumu kutoka FBI) kutoka kwa mwanamke mfanyabiashara aliyejifanya kuwa alikuwa anahitaji kupatiwa dili nzuri za kufanya biashara Afrika, jambo ambalo Jefferson alidai kuwa angeweza kumtekelezea. Baadaye mashushushu wa FBI walipovamia nyumba yake walikuta dola 90,000 zimefichwa katika friza. Atahukumiwa rasmi tarehe 30/10/2009 na anategemewa kwenda jela kati ya miaka 20 na 150. Kwa habari zaidi soma hapa na hapa.

Sisi pia tunao vigogo mbalimbali wanaokabiliwa na kesi za rushwa na ufisadi mahakamani (Mf. Daniel Yona, Basil Mramba, Liumba na wengineo). Kesi hizi zitamalizika lini? Kweli kuna uwezekano wo wote kwa watuhumiwa hawa ambao kwa pamoja wanatuhumiwa kuliingizia taifa hasara ya mabilioni ya shilingi kuweza kukutwa na hatia na hatimaye kwenda jela? Tetesi zilizoenea ni kwamba pengine kesi za vigogo hawa zitaendelea kuunguruma mahakamani kwa muda tu na uchaguzi ukishapita mwakani basi wataachiwa huru kwa ama mafaili yao kupotea au kushinda kesi kutokana na ukosefu wa vielelezo. Halafu bado unaambiwa eti sheria ni kama msumeno unaokereza kotekote bila kujali tabaka la mtu!

3 comments:

  1. Tanzania wanaudhi. Hizo fununu zinaweza kuwa kweli ndio maana wameruhusiwa kugombea tena ubunge

    ReplyDelete

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb