NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Tuesday, December 1, 2009

MAUAJI YA MAALBINO - AIBU KUBWA KWA TANZANIA NA UTANZANIA WETU

  • Baadhi ya mambo yaliyotajwa katika makala hiyo:

  • -Kuna zeruzeru wapatao 7,000 nchini Tanzania.
    -Mauaji ya zeruzeru yalianza miaka miwili iliyopita.
    -Mpaka sasa zeruzeru wapatao 44 wameshauawa nchini Tanzania na 14 nchini Burundi.
    -Mwili mzima wa zeruzeru uliokatwakatwa unaweza kuuzwa kwa dola 75,000 (nauliza: mnunuzi ni nani? Waganga wa kienyeji kweli ni matajiri kiasi hiki au hii ni biashara ya "wenyewe?")
  • Kwa sisi Watanzania ambao tulikuwa tumezoea "kujimwambafai" na kujinadi kwamba nchi yetu ni ya amani na iliyobarikiwa kuwa na kiongozi makini aliyesaidia kulikomboa bara la Afrika na kupandikiza moyo wa upendo, mshikamano, utaifa na umoja miongoni mwetu, jambo hili linatia aibu sana.
  • Kwa vile wanafunzi wangu wanajua kwamba ninatoka Tanzania (nimeshatamba mara nyingi darasani nikijivunia Nyerere, Mlima Kilimanjaro, Serengeti, Zanzibar, watu wapole, Kiswahili Sanifu, Ziwa Nyanza, amani na mengineyo), leo mwanafunzi mmoja katika darasa langu la Language in African Society aliniuliza swali kuhusu mauaji ya maalbino. Alikuwa ameisoma makala hiyo juu na hakuamini kama ni kweli na sasa alitaka kuhakikisha kutoka kwangu. Alitaka pia kujua kama masuala ya lugha yanachangia.
  • Ilinibidi nitoe maelezo ya kina (kuitetea Tanzania yangu) na kuliweka jambo zima katika muktadha wa kitabaka, umasikini, ukosefu wa elimu, ufisadi na hata utandawazi. Hii ilinichukua dakika 30 nzima na wanafunzi walikuwa na huzuni kweli. Kama Mtanzania, niliona aibu mno!. Hii ni karne ya 21 ambapo binadamu amepiga maendeleo makubwa ya kisayansi na kiteknolojia, na sisi bado tunawawinda Watanzania wenzetu kwa mapanga kama wanyama tena kwa sababu za kishirikina! Mwisho wa darasa baadhi yao walibaki ili kunipa pole.
  • Nilipowauliza kwa nini walikuwa wananipa pole, mwanafunzi mmoja anayependa sana Afrika na ameshatembelea Tanzania, Kenya, Uganda na Swaziland alisema hivi: "tunajua unaipenda sana Tanzania na bila shaka jambo hili linakuumiza" Alikuwa sahihi!
  • Japo mpaka leo sijui sababu hasa (ingawa nafikiri pengine umasikini, ujinga, ufisadi, utandawazi na tamaa ya utajiri wa kufumba na kufumbua ni baadhi ya sababu) zilizotufikisha katika janga hili, inabidi kama jamii tusimame kidete na kupambana kwa nguvu zote. Jambo hili ni AIBU SANA kwa kila Mwafrika, ni AIBU SANA kwa kila Mtanzania, ni AIBU SANA kwa kila "Homo Sapiens (kama kuna Homo Sapiens!)

2 comments:

  1. nimeandika kitbu juu ya hili na natumaini kitatoka juma hili nikionyesha tatizo hasa ninini

    ReplyDelete

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

MAONI YA WADAU

Widget by ReviewOfWeb