NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Thursday, March 18, 2010

MWANAFUNZI MLEMAVU KUTOKA GHANA APIGWA RISASI USONI NA POLISI WA CHUO

  • Kama wiki mbili hizi zilizopita, tukio la kushangaza lilitokea hapa chuoni. Mwanafunzi mmoja anayesoma shahada ya Uzamifu (PhD) katika idara ya Jiografia alipigwa risasi usoni na polisi wa chuo. Inasemekana taya lake limefumuliwa kabisa na inabidi lipangwe upya na madaktari mabingwa wa upasuaji rekebishi.
  • Mwanafunzi huyu alikuwa na tatizo la kuwa na wasiwasi na "jazanda"; na alikuwa anadhani kwamba kuna watu waliokuwa wanataka kumuua. Mwalimu na msimamizi wake wa tasnifu aliwapigia simu polisi na kuwaomba wakamwangalie na kuona kama alikuwa anahitaji kumwona daktari wa akili ili kupata msaada.
  • Polisi walikwenda na kuzungumza naye; na walifikia hitimisho kwamba alikuwa mzima na hakukuwa na sababu ya kumpeleka kwa daktari wa akili. Hata hivyo kesho yake hali yake ilibadilika na alijifungia chumbani mwake na kuanza kupiga makelele. 
  • Polisi walipoitwa walimwomba afungue mlango na alipokataa wakavunja mlango na kuingia ndani. Habari zinasema kwamba walipovunja mlango walijaribu kumkamata lakini walishindwa pamoja na kutumia risasi za bandia na kujaribu kumpiga shoti ya umeme. Wanadai kwamba waliposhindwa, walimwona eti akiwajia akiwa na bomba la chuma. Ndipo polisi mmoja akamtandika risasi usoni. 
  • Hata hivyo imekuja kugundulika kwamba mwanafunzi huyu aliugua ugonjwa wa polio alipokuwa mtoto na ni mlemavu wa miguu. Kwa hivyo huwa anatembelea fimbo na hilo walilodhani kwamba lilikuwa ni bomba la chuma kumbe ilikuwa ni fimbo yake inayomsaidia kusimama na kutembea. 
  •  Kibaya zaidi mwanafunzi huyu amefunguliwa mashtaka makubwa zaidi ya matatu na japo bado yu taabani hospitalini, analindwa usiku na mchana na polisi na wanasema siku akipata nafuu basi watampeleka selo kwa makosa mengi tu likiwemo la kuwatishia uhai polisi.
  • Watu wamebaki wanajiuliza: inawezekanaje polisi watano washindwe kumkamata na kumtuliza mtu mmoja ambaye ni mlemavu wa miguu mpaka wampige risasi usoni? Jana wanafunzi walifanya maandamano kwenda kwa mkuu wa chuo na bodi ya usimamizi ambayo ilikuwa inafanya kikao chake hapa. Katika maandamano hayo  wanafunzi na walimu walidai kwamba, mbali na mambo mengine, mashtaka yote dhidi ya mwanafunzi huyu yafutwe na polisi aliyempiga risasi afukuzwe kazi mara moja.
  • Wengine tayari wameanza kuingiza hisia za ubaguzi wa rangi na kudai kwamba hawaamini kama kweli mwanafunzi huyu angepigwa risasi kama asingekuwa mweusi.
  • Kwa habari zaidi kuhusu mkasa huu soma hapa.

2 comments:

  1. Sina uhakika ni kitu gani lakini nahisi kuna dalili za ubaguzi wa rangi na uzembe fulani hapa

    ReplyDelete
  2. Hapa Florida "mambo" haya bado hayajatulia. Inasikitisha sana!

    ReplyDelete

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb