NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Tuesday, March 16, 2010

UTAFITI: VIFO VYA AKINA MAMA WAJAWAZITO VINAONGEZEKA HAPA MAREKANI. WEUSI NDIYO WANAKUFA ZAIDI

Picha iko hapa.
  • Tukisikia vifo vya akina mama wajawazito kuongezeka mara moja tunafikiria kuwa ni tatizo la nchi za ulimwengu wa tatu. Ndiyo maana ripoti ya hivi karibuni iliyotolewa hapa Marekani ikionyesha kwamba vifo vya akina mama wajawazito vimeongezeka zaidi ya mara mbili katika miaka 20 iliyopita imewashtua watu wengi.
  • Na kama kawaida, akina mama wanaokumbwa  na masaibu haya kwa wingi ni wale ambao si wazungu; wale ambao ni masikini, wahamiaji na wale ambao hawazungumzi au kufahamu Kiingereza sawasawa. 
  • Idadi ya vifo kwa wanawake wa kizungu ni 9.5 kwa kila mimba 100,000 na kwa Wamarekani weusi ni 32.7 kwa kila mimba 100,000. Unene pamoja na kupenda sana uzazi kwa njia ya operesheni (C-Section) vimetajwa kuwa unachangia katika tatizo hili.
  • Marekani ni nchi ambayo ina mfumo mbaya wa bima ya afya na kama huna bima au ni masikini hapa unaweza kupoteza maisha kwani gharama za matibabu ni kubwa mno. Bado haijulikani kama juhudi za Obama za kuufanyia mabadiliko ya kimsingi mfumo huu zitafanikiwa au zitagonga ukuta kama ilivyotokea kwa maraisi waliomtangulia.
  • Sikiliza na soma habari zaidi juu ya utafiti huu hapa na  hapa.

    No comments:

    Post a Comment

    JIANDIKISHE HAPA

    Enter your email address:

    Delivered by FeedBurner

    ASANTE KWA MAONI YAKO

    Widget by ReviewOfWeb