NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Thursday, April 1, 2010

MAREKANI YAFIKIRIA KUTUMA NDEGE ZA KIVITA KUISAIDIA SERIKALI YA SOMALIA

  • Marekani inafikiria kutuma ndege zake za kipelelezi zijulikanazo kama "drones" pamoja na vifaa vingine vya kivita nchini Somalia ili kuisaidia serikali ya nchi hiyo katika vita vyake na wapiganaji wa Al-Shabaab wanaosadikiwa kuwa na uhusiano na kundi la kigaidi la al-Qaeda. 
  • Ndege hizi za drones huongozwa na marubani ambao hubakia ardhini; na pamoja na mafanikio yake makubwa katika vita vya Iraq, Afghanistan na Pakistan, mara nyingi pia zimekosea shabaha na kusababisha maafa makubwa kwa raia.
  • Inavyoonekana Wamarekani hawataki kupeleka wanajeshi wao katika uwanja wa mapambano huko Mogadishu. Pengine bado wanakumbuka kisa cha mwaka 1993 ambapo wanajeshi wake 18 waliuawa na hatimaye kuwafanya wafungashe virago kwa haraka haraka na kuondoka.
  •  Naamini kwamba tatizo la Somalia ni letu Waafrika na kama kweli tungekuwa na  nia ya dhati la kulitatua tungeweza. Historia hata hivyo inaonyesha vingine. Kwa habari zaidi soma hapa.

No comments:

Post a Comment

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb