NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Friday, August 13, 2010

FIKRA YA IJUMAA: KWA NINI ???????????

  • Kwa nini tulipigwa/tunapigwa/(tutapigwa) viboko kwa kuzungumza lugha zetu za mama, jambo ambalo kimsingi ni haki yetu ya kibinadamu? Kwa nini tuadhibiwe kwa kuzungumza lugha yetu ya taifa? Kwa nini tulazimishwe kuzungumza lugha tusiyoifahamu na ambayo hatukuandaliwa vizuri kuifahamu?  KWA NINI???

    5 comments:

    1. Mimi naamini mfumo mzima wakufundisha watoto Bongo unaendana na adhabu , viboko na kutishana.

      Ukifuatilia watoto wafunzwavyo chochote kile unaweza kustukia watoto wengi tu wabwengwao hata makonzi kwa vitu ambavyo wangeambiwa tu.

      Na hata ukifuatilia mafunzo yalivyowakilishwa hata jandoni na unyagoni lazima vitisho sana na mkong'oto hapo hata kabla ya kukatwa ngozi ya mbele ya utupu au kukeketwa bila ganzi.

      Kwa hiyo hii STAILI YA UFUNZAJI si ajabu ilijitokeza tu mahali pengine na ndio maana utaikuta ilijitokeza mpaka mashuleni

      Nilivyofika FINLAND miaka hiyo nilishangaa kukuta tokea miaka hiyo watawaliwe na Waswedi bado walikuwa wanalazimishwa kusoma Kiswidi kwa lazima. Kwa hiyo hii kitu haiko BONGO tu ingawa FINLAND mkong'oto haukuwepo ingawa kila aliyedhamiria kujulikana msomi alijua lazima pamoja na Kifini inabidi ajua na Kiswidi kama anataka kula bata kwa mrija kilaini.

      ReplyDelete
    2. Sababu ni MOJA NA NDOGO
      Wanaopanga mfumo wa uelimishaji ni WATUMWA WA KIAKILI
      Hawana mawazo chanya wala mawazo yao binafsi. Hawawezi kuwa kama "transit" ya mawazo kisha wakawa na yale yatufaayo kwani "source" ya mawazo yao ni ambako kunahangaika kutwa-kucha kututawala
      Baraka kwako
      NAWAZA KWA SAUTI TUU!!!!!!!!!!!

      ReplyDelete
    3. Hatuja patu waziri anaye husika na elimu aliye makini na anajuwa wajibu wake katika swala zima la elimu.nasema hivyo kwa sababu kama waziri anakuwa anajuwa nini umuhimu wa lugha ya kiswahili kwa taifa la Tanzania kunge kuwa na utaratibu unaoeleweka katika nini kifanyike kati ya kiswahili na kiingereza.kutokujuwa kiingereza siyo huna akili nikwamba hujuwi lugha hiyo basi.kwa hiyo ukipigwa kwa kuzungumza kiingereza ni ubabe wa wakufunzi wetu.hawajuwi walitendalo. kaka s.

      ReplyDelete
    4. wewe, si elimu ya mkoloni? ni lazima tujue kidhungu, una wabongo kibao marekani, unafikiri bila mkongoto wa kidhungu mgeenda huko?? si mgekuwa usu-kumani?

      elimu yetu ni ya kitumwa na hatuwezi kuibadili haki ya nani sijui

      ReplyDelete
    5. Katelefoni! Katelefoni! Please don't smoke my river!!

      ReplyDelete

    JIANDIKISHE HAPA

    Enter your email address:

    Delivered by FeedBurner

    ASANTE KWA MAONI YAKO

    Widget by ReviewOfWeb