NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Tuesday, August 24, 2010

WANAWAKE SOMENI UTAFITI HUU KUTOKA HARVARD

  • Hizi ni habari nzuri kwa wanawake. Utafiti mpya uliofanywa na watafiti wa Chuo Kikuu cha Harvard na kuchapishwa tarehe 17/8/2010 katika jarida la Circulation: Heart Failure unaonyesha kwamba kula chokoleti nyeusi yenye wingi wa kakao angalau mara tatu tu kwa mwezi kunaweza kuzuia magonjwa ya moyo kwa wanawake
  • Kula chokoleti nyingi (mfano mara mbili kila tu wiki) hata hivyo hakusaidii cho chote na kunaongeza uwezekano wa kupata magonjwa ya moyo kwa asilimia 23. 
  • Katika utafiti huu watafiti hawa walizichunguza tabia za ulaji wa chokoleti nyeusi za wanawake 31,823 wa Sweden wenye umri kati ya miaka 48 na 83. Matokeo yanaonyesha kwamba kwa wanawake ambao walikula chokoleti nyeusi kidogo (gramu 20 - 30) mara tatu kwa mwezi, uwezekano wao wa kupata magonjwa ya moyo ulipungua kwa asilimia 32. 

  • Kwa habari zaidi kuhusu utafiti huu bofya hapa. Makala kamili ya utafiti huu yanapatikana hapa (pdf)

1 comment:

  1. kwa mtindo huo usipopenda chokoleti basi maisha yako yapo hatarini? Kumbe waswidi wanakula sana chokoleti sikujua hilo.

    ReplyDelete

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb