NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Friday, September 24, 2010

SWALI PEKEE SI KUNYONGA BALI KUNYONGAJE?

  • Jumatano tarehe 15, 2010 Mzee wa Changamoto alitundika tundiko lenye kichwa kisemacho "Swali pekee si NAWEZA, bali pia NAWEZAJE?" Swali hili lilitokana na mjadala mzuri kati yake na Anony. mmoja kuhusu nafasi ya mjasiriamali mmoja mashuhuri kutoka Tanzania. 
  • Katika mantiki hii hii pengine pia swali pekee siyo KUNYONGA bali KUNYONGAJE. Jana Alhamisi usiku kule katika jimbo la Virginia hapa Marekani mwanamke mmoja mwenye matatizo ya akili aitwaye Teresa Lewis alinyongwa kwa njia ya sindano za sumu. 

  • Kwa Wamarekani njia hii ya kunyonga kwa kutumia sumu inaonekana kuwa ya "kistaarabu" zaidi kuliko ile ya kupiga mawe kama ya Wairan. Ndiyo maana Marekani ilikuwa na bado ipo mstari wa mbele sana kupinga mauaji ya mwanamke wa Iran aliyehukumiwa kunyongwa kwa kupigwa mawe kwa kosa la uzinzi na kumuua mume wake. 
  •  Juzi rais wa Iran ambaye alikuwa New York kuhudhuria mkutano wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa aliligusia jambo hili na kuhoji iweje hukumu ya mwanamke wa Iran izue zogo dunia nzima wakati Wamarekani wananyonga mwanamke mwenye matatizo ya akili na dunia yote iko kimya? Mtazame Fareed Zakaria hapa akijaribu kuitetea Marekani.
  • Pia inashangaza kidogo kuona kwamba Marekani hiyo hiyo inayopigania "ustaarabu" ilimwachia Saddam Hussein akanyongwa kwa njia ambayo si ya "kistaarabu" kabisa.

    2 comments:

    JIANDIKISHE HAPA

    Enter your email address:

    Delivered by FeedBurner

    ASANTE KWA MAONI YAKO

    Widget by ReviewOfWeb