NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Saturday, November 13, 2010

KLABU YA WAPINGA RUSHWA KUTOKA TABORA BOYS.....

  • Ni wazi kwamba upepo wa mabadiliko umeshaanza kuvuma na watu sasa wameanza kuamka kutoka usingizini. Inafurahisha kuona vijana (a.k.a. Taifa la kesho) wakiwa na vilabu vya kupambana na matatizo sugu ya kijamii kama hawa vijana wa Tabora Boys - shule ambayo inasifika kwa kutoa viongozi wengi wa kiserikali pengine kuliko shule nyingine yo yote. 
  • Sijui klabu hii inajishughulisha na nini lakini natumaini kwamba vijana hawa wanatambua kwamba ili kutibu ndwele sumbufu kama hii inabidi kukitafuta kiini chake na kisha kukitafutia tiba. Ninapenda wajiulize, ni kwa nini rushwa imetanda kila kona mbali na juhudi za serikali kuitokomeza? Ni kundi gani la watu linaloongoza katika kutoa na kupokea rushwa katika jamii? Kwa nini? Wakiweza kuyajibu maswali haya, pengine watakuwa na uwezekano wa kutafuta njia mwafaka zaidi za kuweza kupambana nayo. 
  • Mimi naamini kwamba rushwa haitatatuliwa kwa kuweka sheria kali (ambazo mara nyingi hazitekelezwi - hasa kwa "wakubwa") au ubabaishaji wa TAKURURU. Yote kwa yote, hongereni vijana wa Tabora Boys kwa juhudi zenu hizi. Ni mwanzo mzuri na ingefurahisha kama vilabu vya aina hii vingeenea katika mashule mengine.

    No comments:

    Post a Comment

    JIANDIKISHE HAPA

    Enter your email address:

    Delivered by FeedBurner

    ASANTE KWA MAONI YAKO

    Widget by ReviewOfWeb