NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Friday, January 21, 2011

FIKRA YA IJUMAA: HEBU MUNGU NA AKAIBARIKI BARABARA YAKO ILIYOPONDEKA !!!

  • Mbali na nyimbo kombozi na za kiharakati za "Reggae", mimi hupenda sana nyimbo za "Country" kwani zimejaa hadithi za kweli, visa, misukosuko, shangwe, ushindi na hata huzuni na maanguko yetu hapa duniani kama binadamu. 
  • Ijumaa ya leo na wikiendi hii kwa ujumla napenda kuwashirikisha katika wimbo huu niupendao sana wa "God Blessed the Broken Road", wimbo ulioimbwa na bendi mashuhuri ya Rascal Flatts. Huwa napenda kuusikiliza wimbo huu nikiwa faraghani, na japo ni wimbo wa mapenzi, daima hunijaza fikra mpya, kunifurahisha na hata kuniliza na hatimaye kunipatia "utakaso (catharsis)" ambao hunifanya niyatazame maisha upya na safari yangu hapa duniani kwani wakati mwingine binadamu sie inatubidi tupite katika barabara zilizopondeka ili kufika tunakojaribu kwenda. 
  • Maisha yetu ni kama muziki. Na kila siku mstari mmoja mmoja unanyofolewa, na kabla hatujakaa sawa tunashtukia ubeti mzima umekwisha. Leo tunamaliza ubeti mmoja na kesho tunaanza ubeti mwingine katika nyimbo zetu za maisha. Tatizo ni kwamba hatukupewa uwezo wa kufahamu idadi ya mistari na beti zilizobakia kabla ya nyimbo zetu kufikia kikomo. Kwa hivyo tunakwenda tu kwa kubahatisha huku tukipapasapapasa huku na huko tukwa tumefungwa macho. 
  • Hebu Mungu na Akaibariki barabara yako iliyopondeka unayoipitia kwa wakati huu. Kaza macho upeoni na kamwe usitawe na kuiacha safari kwani inawezekana ili kufika huko uendako, ni lazima uipitie barabara hii kwa wakati huu. Safari ni lazima iendelee ati! Tunakutakia wikiendi njema sana. Upendo na ukatawale daima !!!

    ************** 

    Mashairi ya Wimbo huu

    "Bless The Broken Road"

    I set out on a narrow way many years ago
    Hoping I would find true love along the broken road
    But I got lost a time or two
    Wiped my brow and kept pushing through
    I couldn't see how every sign pointed straight to you

    [Chorus:]

    Every long lost dream led me to where you are
    Others who broke my heart they were like Northern stars
    Pointing me on my way into your loving arms
    This much I know is true
    That God blessed the broken road
    That led me straight to you

    I think about the years I spent just passing through
    I'd like to have the time I lost and give it back to you
    But you just smile and take my hand
    You've been there you understand
    It's all part of a grander plan that is coming true

    [Chorus]

    Now I'm just rolling home
    Into my lover's arms
    This much I know is true
    That God blessed the broken road
    That led me straight to you

    That God blessed the broken road
    That led me straight to you.
    **************

    Mashairi katika Kiswahili

    "Mungu Ibariki Barabara Iliyopondeka"
    (Tafsiri yangu ya haraka haraka)

    Na Rascal Flatts

    Ubeti wa Kwanza

    Miaka mingi iliyopita
    Niliazimia kuifuata njia nyembamba
    Nikitumaini kukutana na mapenzi ya kweli
    Katika barabara iliyopondeka
    Ingawa niliishia kupotea hapa na pale
    Nilijifuta kope zangu
    Na kuendelea na safari yangu
    Japo sikuweza kuona kwamba
    Kila ishara, ilinielekeza kwako moja kwa moja

    Korasi

    Kila ndoto ndefu iliyopotea
    Iliniongoza kuja kwako
    Na wengine walioumiza moyo wangu
    Walionekana kama nyota za Kaskazini
    Zilizonionyesha njia
    Ielekeayo katika mikono yako ya upendo

    Na hiki ndicho nikijuacho kwamba ni kweli
    Kwamba Mungu Aliibariki ile barabara iliyopondeka
    Iliyoniongoza moja kwa moja
    Kuja mikononi mwako

    Ubeti wa Pili

    Ninawaza miaka niliyopoteza nikizururazurura
    Na ningependa kuufidia muda nilioupoteza wakati huo
    Kwa kuwa pamoja nawe
    Lakini wewe huishia kutabasamu tu
    Na kuushika mkono wangu
    Kwani umeshayapitia hayo
    Na unaelewa kwamba
    Yote haya ni sehemu ya Mpango Mkuu
    Ambao sasa unatimia

    Korasi

    Na sasa niko naseserea kuja nyumbani
    Kwenye fumbato la mpendwa wangu
    Na hiki ndicho nikijuacho kuwa ni kweli:
    Kwamba Mungu Aliibariki ile barabara iliyopondeka
    Iliyoniongoza moja kwa moja
    Kuja mikononi mwako

    Kwamba Mungu Aliibariki ile barabara iliyopondeka
    Iliyoniongoza moja kwa moja
    Kuja mikononi mwako.

    ************** 
    Wimbo na Mashairi pamoja

    2 comments:

    1. Oooohhhh! mai gash! Matondo umenikuna penyewe. UPENDO UDUMU MILELE, PANAPOKOSEKA UPENDO YOTE HUHARIBIKA. HATA YULE MWENZA ULKIYEMPENDA KUPITA VYOTE HUMUONA NI SUMU.

      UBARIKIWE KWA WIMBO HUU PAMOJA TA TAFSIRI YAKE

      ReplyDelete

    JIANDIKISHE HAPA

    Enter your email address:

    Delivered by FeedBurner

    ASANTE KWA MAONI YAKO

    Widget by ReviewOfWeb