NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Tuesday, August 2, 2011

TUPO KATIKA MSIMU WA MASHINDANO YA UREMBO

Kuna misimu mingi. Kuna misimu ya mananasi, machungwa, mapera, maembe, kipindupindu n.k. Kwa sasa inavyoonekana tupo katikati ya msimu wa mashindano ya urembo ambayo yamejitandaza kila kona. Kuna Miss Vodacom Temeke, Ilala, Kinondoni….Kuna Miss Vodacom ngazi ya mikoa, kanda na hatimaye taifa. Kuna Miss Utalii katika ngazi mbalimbali. Kuna Miss Redds pia katika viwango mbalimbali. Kuna Miss Vyuo Vikuu. Kuna Miss Mlimani City Center. Kuna Miss Lake Zone. Kuna Miss...Hata huwezi kuelewa miss yupi ni yupi katika mtafaruku huu.

Japo mwanzoni niliyashambulia mashindano haya (Tazama pia HAPA), ukweli ni kwamba hayaepukiki hasa katika kipindi hiki cha utandawazi tulichomo. Maji tushayavulia nguo, ni lazima tuyakoge ati!

Kwa vile mashindano haya yanapendwa sana na yanatangazwa mno katika vyombo vya habari; ni wazi kwamba kupitia kwayo makampuni yanayoyafadhili yanapata muda mzuri wa kujitangaza kibiashara. Mteja ni lazima afikiwe kwa njia yo yote ati!

Jambo linalovutia na kutia moyo ni kwamba mengi ya makampuni haya pia yamejibidisha sana kushiriki katika miradi mbalimbali ya kijamii. Tumeshuhudia makampuni kama Vodacom yakinunua maelfu ya madawati na kujenga madarasa, nyumba na ofisi za walimu kwa ajili ya wanafunzi wetu wanaoendelea kusomea katika mazingira magumu. Hili ni jambo la kutia moyo na makampuni haya yanabidi kutiwa moyo ili yaendelee kumakinikia zaidi misaada hii ya kijamii kwani bila kuwa na uhusiano mzuri na jamii, kamwe hayawezi kufanya vizuri na kujijengea hadhi. Vita vya ukombozi wa kijamii si vya serikali peke yake. Ni vyetu sote yakiwemo makampuni haya!

No comments:

Post a Comment

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb