NG'WANAKANUNDO - MANJU MASHUHURI WA KISUKUMA KUTOKA MWANZA

Monday, December 19, 2011

VITA VYA IRAQ VIMEMALIZIKA: WAMAREKANI WAMEPATA FAIDA GANI?

Batalioni ya mwisho ya jeshi la Marekani ikiingia nchini Kuwait
Jana Batalioni ya mwisho ya wanajeshi wa Marekani ilivuka mpaka na kuingia nchini Kuwait. Hii ilikuwa ni ishara ya mwisho kwamba vita vya Wamarekani nchini Iraq vilikuwa vimemalizika rasmi na rais Obama ametimiza mojawapo ya ahadi zake kuu alizozitoa wakati wa kampeni. 
Swali linaloulizwa na watu wengi ni hili: Wamarekani wamepata faida gani katika vita hivi vilivyodumu kwa takriban miaka tisa? Katika vita hivi:
  • Wamarekani hawakupokelewa kwa mbwembwe, nderemo na vifijo kama walivyodhani na matokeo yake wamepoteza wanajeshi 4,487 na majeruhi zaidi ya 30,000
  • Wairaq zaidi ya 100,000 wameuawa.
  • Wamarekani wametumia kiasi kikubwa cha pesa (pengine zaidi ya dola trilioni moja ukijumlisha na gharama za matibabu ya wanajeshi wanaorudi kutoka vitani). Pesa hizi ni za kukopa na zimechangia katika kuongeza na kukuza naksi ya bajeti na hivyo kusababisha uchumi wa Marekani kuyumba.
  • Wamarekani bado hawajaweza kuyapata mafuta ambayo watu wengi wanadhani kwamba ndilo lilikuwa hasa lengo la vita hivi.
  • Wamefanikiwa kumuua Saddam Hussein na watoto wake na hivyo wamefanikiwa “kuikomboa” Iraq kutoka mikononi mwa dikteta na kuifanya kuwa nchi ya kidemokrasia. Matumaini ya Rais Bush yalikuwa kwamba kuanguka kwa Saddam kungewasha moto wa mabadiliko katika nchi za Kiarabu. Hili halikutimia na kwa bahati nzuri moto wa mabadiliko ukawashwa na machinga wa Tunisia aliyeamua kujichoma moto baada ya kuchoshwa na unyanyasaji wa vyombo vya dola.

Ngoja tuone kama Wairaq wataweza kusimama kidete na kama hiyo demokrasia waliyopandikiziwa itadumu!

No comments:

Post a Comment

JIANDIKISHE HAPA

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

ASANTE KWA MAONI YAKO

Widget by ReviewOfWeb